Đăng  trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
HACK PASSWORD ADMIN TRONG WINDOWS XP KO DÙNG ĐĨA BOOT
19-04-2011, 10:06 AM (Được chỉnh sửa: 20-04-2011 02:49 PM bởi messinho.)
HACK PASSWORD ADMIN TRONG WINDOWS XP KO DÙNG ĐĨA BOOT
itcantho xin giới thiệu với các bạn một số thủ thuật dùng để hack password của tài khoản Administrator của windows XP.
Nếu các bạn đã biết rồi thì cũng xem coi bài viết của itcantho xem có gì cần góp ý hay không.

Đầu tiên itcantho xin tóm tắt sơ qua các bước thực hiện và dùng kỹ thuật gì để thực hiện.

Trong windows xp có một công cụ hổ trợ người khuyết tật khi nhấn phím shift 5 lần thì windows sẽ gọi công cụ StickyKey tên file là sethc.exe (lưu ý công cụ này nằm trong lúc chờ login của tài khoản windows, giống như nàm hình logoff của máy tính vậy đó).
Khi nhấn phím shift 5 lần thì công cụ này sẽ được gọi với quyền cao nhất của windows, ta sẽ lợi dung lỗi này sẽ tìm cách thay thế file sethc.exe của windows bằng file command promt của windows (tất cả các file này đều nằm trong thư mục system32).
Các bạn chỉ cần vào thư mục system32 backup file sethc.exe này lại thành file sethc.exe.bk, sau đó copy file cmd.exe và đổi thành file sethc.exe là xong.
Download file batch mà itcantho đã làm sẳn cho anh em
Download về các bạn nhớ xóa phần mở txt.
Logoff máy tính ra ngoài nhấn phím shift 5 lần windows sẽ gọi chương trình Command Promt.
Lúc này ta sẽ vô tư tha hồ mà làm cái gì tùy thích.
Ta sẽ login vào máy tính thử đặt password tài khoản Administrator và các tài khoản khác nằm trong nhóm Administrators.
Sau đó logoff máy tính ra ngoài nhấn phím shift 5 lần sẽ gọi chương trình Command Promt lên. Ta sẽ thực hiện một số lệnh như sau:
net user Administrator (Xóa trắng password tài khoản Administrator)
net user Admin 12345 /add (Thêm tài khoản mới tên Admin và mật khẩu 12345)
net localgroup Administrators Admin (Gán quyền Administrator cho tài khoản Admin)
Vậy là ta đã tạo được 1 tài khoản Admin với quyền Administrator.
Xong tắt máy Login vào với tài khoản vừa tạo, rồi bạn muốn set lại password của tài khoản nào tùy ý.

Chúc các bạn vọc phá máy tính thành công!

ITCANTHO thân chào!

Dù ai nói ngã nói nghiêng
Lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân
(vì ta bị điếc mà)
[Hình: anhso-072713_spider_goes_by-NEW.gif]
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài này trong bài trả lời
19-04-2011, 11:56 AM (Được chỉnh sửa: 19-04-2011 12:09 PM bởi soker1290.)
RE: THỦ THUẬT HACK PASSWORD ADMIN TRONG WINDOWS XP KO CẦN DÙNG ĐĨA HOẶC USB BOOT
Thế nhưng có cái vấn đề thế này, máy em chưa chép file cmd.exe ghi đè lên sethc.exe. Bây giờ em quên password admin, bác xử lý sao đây?
Nói thế để bác thấy là tuyệt chiêu của bác chỉ áp dụng cho những máy nào đã đổi file sethc.exe thành cmd.exe, còn không thì bó tay.

nothing is impossible
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
19-04-2011, 12:10 PM
RE: THỦ THUẬT HACK PASSWORD ADMIN TRONG WINDOWS XP KO CẦN DÙNG ĐĨA HOẶC USB BOOT
Trong đĩa boot có công cụ cho phép xóa mật khẩu đó.
Xem thêm trong diễn đàn tại:
http://www.kptech.com.vn/4rum/showthread.php?tid=614
19-04-2011, 12:25 PM
(19-04-2011 11:56 AM)soker1290 Đã viết:  Thế nhưng có cái vấn đề thế này, máy em chưa chép file cmd.exe ghi đè lên sethc.exe. Bây giờ em quên password admin, bác xử lý sao đây?
Nói thế để bác thấy là tuyệt chiêu của bác chỉ áp dụng cho những máy nào đã đổi file sethc.exe thành cmd.exe, còn không thì bó tay.

Cái này là mình chỉ những thủ thuật để anh em tự học và vọc cho vui vậy mà.
Chứ nếu máy mất password mà đem lại sửa mày dùng công cụ này thì có nước ăn mày.
Mình viết bài như vậy để anh em có cái để comment chứ anh em chỉ ngồi đó đọc bài thôi thì đâu có thzú dzị đúng hong.
ITCANTHO reply
Thanks Best regard!

Dù ai nói ngã nói nghiêng
Lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân
(vì ta bị điếc mà)
[Hình: anhso-072713_spider_goes_by-NEW.gif]
19-04-2011, 01:51 PM
(19-04-2011 12:25 PM)itcantho Đã viết:  Cái này là mình chỉ những thủ thuật để anh em tự học và vọc cho vui vậy mà.
Chứ nếu máy mất password mà đem lại sửa mày dùng công cụ này thì có nước ăn mày.
Mình viết bài như vậy để anh em có cái để comment chứ anh em chỉ ngồi đó đọc bài thôi thì đâu có thzú dzị đúng hong.
ITCANTHO reply
Thanks Best regard!

=> ac ac pó tay pác luôn :s:s:s:s:s:s:D
09-07-2012, 02:30 PM
(19-04-2011 01:51 PM)kptech Đã viết:  
(19-04-2011 12:25 PM)itcantho Đã viết:  Cái này là mình chỉ những thủ thuật để anh em tự học và vọc cho vui vậy mà.
ITCANTHO reply
Thanks Best regard!

=> ac ac pó tay pác luôn :s:s:s:s:s:s:D

Đúng là bó tay thật
Đăng  trả lời 

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Update] DFX Audio Enhancer for Windows Media Player 9.301 hỗ trợ chơi nhạc, nghe nhạ bala2512 0 7 13-08-2014 10:32 AM
Bài mới nhất: bala2512
  Nokia 515 Gold Champagne . Sang trọng - Đẳng cấp !!! dnstore785 0 9 06-08-2014 01:52 PM
Bài mới nhất: dnstore785
  [Update] Windows Movie Maker hỗ trợ tạo Video chuyên nghiệp bala2512 0 14 05-08-2014 04:49 PM
Bài mới nhất: bala2512
  Nokia 515 Gold Champagne . Sang trọng - Đẳng cấp !!! dnstore785 0 8 04-08-2014 02:25 PM
Bài mới nhất: dnstore785
  Công cần tuyển dụng 10-15 sinh viên làm việc thời vụ QuangCao81 0 22 11-07-2014 12:20 PM
Bài mới nhất: QuangCao81
  Sử dụng sóng wifi chùa nhờ bộ thu sóng wifi 123macc321 0 17 07-07-2014 11:48 AM
Bài mới nhất: 123macc321
  Bộ phát wifi TP-Link 2 anten mạnh mẽ, sử dụng được với USB 3G 123macc321 0 14 05-07-2014 12:07 PM
Bài mới nhất: 123macc321

Chuyển nhanh:

Lên trênNội dung